Yadda ake zafi farantin karfe

Hot tsoma galvanizing na karfe farantin kuma ake kira hot tsoma galvanizing.Ana narkar da ingot na Zinc a cikin wurare masu zafi kuma ana ƙara wasu kayan taimako a cikin galvanizing mai zafi.Sa'an nan kuma an jiƙa sassan grid na karfe a cikin tanki na galvanizing kuma an haɗa wani Layer na galvanizing zuwa farantin karfe.Ƙarfin galvanizing tsoma zafi ya dogara da juriya na lalata, kuma mannewa da taurin takardar galvanized sun fi kyau.Yawan galvanized karfe farantin bayan galvanizing.Don haka wannan shine yawan adadin zinc.
A abun da ke ciki na zafi tsoma galvanizing Layer ya ƙunshi zafi tsoma galvanizing Layer, wanda aka hada da baƙin ƙarfe tutiya gami tsakanin baƙin ƙarfe matrix da surface tsarki tutiya Layer.Siffar da workpiece aka kafa da baƙin ƙarfe tutiya gami Layer a zafi tsoma, sabõda haka, baƙin ƙarfe da tsarki tutiya Layer taba fice.Lokacin da baƙin ƙarfe workpiece ne immersed a cikin zurfafa tutiya bayani, na farko tutiya da baƙin ƙarfe (jiki) an kafa a cikin dubawa.Wannan kristal ne da aka yi shi da atom ɗin zinc a cikin ƙarfen ƙarfe mai ƙarfi.Lokacin da atom ɗin ƙarfe biyu suka haɗu tare, ƙarfin gravitational da ke tsakanin atom ɗin kadan ne.

 

farantin karfe

Don haka, lokacin da zinc ya wadatar a cikin tataccen narkewa, atom guda biyu na zinc da baƙin ƙarfe suna watsewa da juna.Abubuwan zarra na zinc da ke cikin matrix baƙin ƙarfe ana motsa su zuwa cikin lattice na matrix, kuma abubuwan baƙin ƙarfe suna haɓaka a hankali su zama gami.A zinc abun da ke ciki na baƙin ƙarfe da intermetallic fili FeZn13 a cikin narkakkar tutiya bayani da kasan zafi galvanized takardar za a iya amfani da matsayin tutiya slag.Tushen zinc mai tsafta wanda ya ƙunshi maganin leaching zinc shine crystal hexagonal.
Lokacin da yanayin zafi ke gudana a yanayin zafi ɗaya kuma ana adana zafi iri ɗaya, adadin baƙin ƙarfe da ke narkewa ba iri ɗaya bane.A kusan 500, asarar baƙin ƙarfe yana ƙaruwa sosai tare da ƙara yawan zafin jiki da rufi.Yana da ƙasa ko mafi girma fiye da 480 ~ 510c, kuma asarar baƙin ƙarfe na epitaxial yana da hankali, kuma yana da wuya a cim ma tsawon lokaci.Saboda haka, kowa da kowa zai kira 480 ~ 510c m yankin narkewa.
A cikin wannan kewayon zafin jiki, maganin zinc ya lalace sosai zuwa wurin aiki da tukunyar zinc, kuma baƙin ƙarfe ya ɓace a 560 digiri Celsius don ƙarawa a fili, kuma zinc ɗin zai zama ƙarfen ƙarfe sama da digiri 660 Celsius, za a ƙara zinc slag. da sauri, ba za a iya amfani da plating ba.Saboda haka, electroplating ne da za'ayi a cikin kewayon 430 ~ 450 digiri Celsius.


Lokacin aikawa: 24-11-22
da